நோய்களில் இருந்து உடலை காக்கும் சர்க்கரை வள்ளிக்கிழங்கு..

0
293

குளிர்காலத்தில் உடலை கட்டுக்கோப்பாகவும் ஆரோக்கியமாகவும் வைத்திருக்க சர்க்கரை வள்ளிக்கிழங்கை உட்கொள்ளலாம். உண்பதற்கு ருசியாக இருப்பதுடன், சத்துக்களும் நிறைந்துள்ளது.

குளிர்காலத்தில் இனிப்பு உருளைக்கிழங்கு சாப்பிடுவது உடலை சூடாக வைத்திருப்பதுடன் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியையும் அதிகரிக்கிறது. இதில் உள்ள சத்துக்கள் பல நோய்களில் இருந்து உடலை பாதுகாக்க உதவுகிறது.

சக்கரைவள்ளிக்கிழங்கின் சத்துக்கள்

 ஊட்டச்சத்துக்கள் வைட்டமின் A, வைட்டமின் B, வைட்டமின் C, வைட்டமின் D, நார்ச்சத்து, கார்போஹைட்ரேட், புரதம், ஆரோக்கியமான கொழுப்பு, கால்சியம், மெக்னீசியம், பொட்டாசியம், பாஸ்பரஸ், கரோட்டினாய்டுகள் மற்றும் தியாமின் போன்ற முக்கிய ஊட்டச்சத்துக்கள் சர்க்கரை வள்ளிக்கிழங்கில் உள்ளன.

வைட்டமின் C

நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கும் குளிர்காலத்தில் சர்க்கரை வள்ளிக்கிழங்கு சாப்பிடுவது நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை வலுப்படுத்தும். இதில் வைட்டமின் C ஏராளமாக உள்ளதால் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க உதவுகிறது. பல வகையான பருவகால நோய்களுக்கு ஆளாகாமல் இருக்க வைட்டமின் சி உதவுகிறது

கண் பிரச்சனைக்கு தீர்வு கொடுக்கும் சர்க்கரை வள்ளிக்கிழங்கு | Superfood Sugar Beet For Eye Problems

நார்ச்சத்து

ஆரோக்கியமான செரிமான அமைப்பு குளிர்காலத்தில் சர்க்கரை வள்ளிக்கிழங்கு சாப்பிடுவதால் செரிமான அமைப்பு ஆரோக்கியமாக இருக்கும். இதில் நார்ச்சத்து நிறைந்துள்ளதால் செரிமானத்தை மேம்படுத்த உதவுகிறது. இதனை தொடர்ந்து சாப்பிட்டு வந்தால் வாயு, அஜீரணம் மற்றும் மலச்சிக்கல் போன்ற பிரச்சனைகளில் இருந்து நிவாரணம் கிடைக்கும்.

கண் பிரச்சனைக்கு தீர்வு கொடுக்கும் சர்க்கரை வள்ளிக்கிழங்கு | Superfood Sugar Beet For Eye Problems

குளிர்காலத்தில் உடல் எடையை குறைக்க விரும்பினால், உங்கள் உணவில் சர்க்கரை வள்ளிக்கிழங்கை சேர்க்கலாம். இதில் உள்ள நார்ச்சத்து வயிற்றை நீண்ட நேரம் நிறைவாக வைத்திருக்கும். இதை உண்பதால், மீண்டும் மீண்டும் பசி எடுக்காமல் இருப்பதோடு, அதிகமாக உண்பதையும் தவிர்க்கலாம். இது உடல் பருமன் அதிகரிப்பதை தடுக்க உதவுகிறது.

விட்டமின்  A

சர்க்கரை வள்ளிக்கிழங்கு கண் ஆரோக்கியத்திற்கு நன்மை பயக்கும் என்று கருதப்படுகிறது. இதில் உள்ள பீட்டா கரோட்டின் பார்வையை மேம்படுத்தவும், கண்களை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்கவும் உதவுகிறது. இதனை தொடர்ந்து உட்கொள்வதால் கண் தொடர்பான நோய்களின் அபாயத்தைக் குறைக்கலாம்.

கண் பிரச்சனைக்கு தீர்வு கொடுக்கும் சர்க்கரை வள்ளிக்கிழங்கு | Superfood Sugar Beet For Eye Problems

சர்க்கரை வள்ளிக்கிழங்கு சாப்பிடுவது ஆரோக்கியத்திற்கு நன்மை பயக்கும். குறைந்த அளவுகளில் மட்டுமே எடுத்துக் கொள்ளவேண்டும் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள், இல்லையெனில் நன்மைகளுக்கு பதிலாக தீங்கு விளைவிக்கும்.

இதய நோய் அபயாத்தை குறைக்கும்

சர்க்கரை வள்ளிக்கிழங்கு இதய ஆரோக்கியத்திற்கு நன்மை பயக்கும் என்று கருதப்படுகிறது. இதில் பொட்டாசியம் ஏராளமாக உள்ளது, இது இரத்த அழுத்தத்தைக் கட்டுப்படுத்த உதவுகிறது. இதன் நுகர்வு கொலஸ்ட்ரால் அளவைக் குறைக்கிறது, இது இதய நோய்களின் அபாயத்தைக் குறைக்க உதவுகிறது.  

கண் பிரச்சனைக்கு தீர்வு கொடுக்கும் சர்க்கரை வள்ளிக்கிழங்கு | Superfood Sugar Beet For Eye Problems

நீரிழிவு நோயாளிகள் வேகவைத்த சர்க்கரை வள்ளிக்கிழங்கை சாப்பிடுவதே நல்லது. வாரம் ஒரு முறை அல்லது இரண்டு முறை இதை சாப்பிடலாம்.