உக்ரைன் போரில் தோல்வி; முக்கிய உயரதிகாரிகளை தூக்கி எறிந்தார் புடின்!

0
518

உக்ரைனுடனான போரில் ஏற்பட்ட தோல்வியால் இரு உயர்மட்ட தளபதிகளை ரஷ்ய அதிபர் புடின்  (Vladimir Putin) பதவி நீக்கம் செய்துள்ளதாக கூறப்படுகின்றது.

இத்னை பிரிட்டனின் பாதுகாப்பு அமைச்சகம் தனது தினசரி உளவுத்துறை புதுப்பிப்பில் குறிப்பிட்டுள்ளது.

ரஷ்ய இராணுவத்தை பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளுக்காக பலிகடாக்களாக ரஷ்யா பயன்படுத்துவதாக மாஸ்கோ மீது பல நாடுகள் குற்றம் சுமத்தி வருகின்றன. அந்தவகையில் விளாடிமிர் புடினால் நிராகரிக்கப்பட்டதாக நம்பப்படும் ஒரு பட்டியலும் தற்போது வெளியாகி உள்ளது.

லெப்டினன்ட் ஜெனரல் செர்ஹி கிசெல்  (Lieutenant General Serhiy Kisel) – உயரடுக்கு 1 வது காவலர் தொட்டி இராணுவத்திற்கு தலைமை தாங்கிய இவர், கார்கிவைக் கைப்பற்றத் தவறியதற்காக பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளார்.

வைஸ் அட்மிரல் இகோர் ஒசிபோவ் (Vice Admiral Igor Osipov)  – ரஷ்யாவின் கருங்கடல் கடற்படைக்கு தலைமை தாங்கிய இவர், ஏப்ரல் மாதம் மாஸ்க்வா கப்பல் மூழ்கியதைத் தொடர்ந்து பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளார்.

அதேசமயம் ரஷ்ய தலைமை அதிகாரி வலேரி ஜெராசிமோவ் – அவர் இன்னும் பதவியில் இருக்கலாம் என்று MoD கூறுகிறது. எனினும் அவர் நம்பிக்கையைத் தக்க வைத்துக் கொண்டாரா என்பது தெளிவாகத் தெரியவில்லை என பிரித்தானியாவின் உளவுத்துறை அறிக்கையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.