நாட்டில் அதிகரித்த எச்.ஐ.வி தொற்றலாளர்கள்!

0
36

மொத்தத்தில், கடந்த ஆண்டு (2021) நாட்டிலிருந்து 410 எய்ட்ஸ் (எச்ஐவி) நேர்மறை வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன என்று ஆலோசகர் கால்நடை மருத்துவர் டாக்டர் தர்ஷனி மல்லிகராச்சி தெரிவித்தார்.

ஆனால் 2019 ஆம் ஆண்டை விட 2020 மற்றும் 2021 ஆம் ஆண்டுகளில் பதிவான வழக்குகளின் எண்ணிக்கையில் சிறிதளவு குறைவு ஏற்பட்டுள்ளதாக தேசிய STD / எய்ட்ஸ் கட்டுப்பாட்டு திட்டம் தெரிவித்துள்ளது.

அரசாங்க தகவல் திணைக்களத்தில் நடைபெற்ற செயலமர்வில் இந்த தகவல் வெளியிடப்பட்டுள்ளது. இலங்கையில் தற்போது சுமார் 3,700 பேர் எச்.ஐ.வி.யுடன் வாழ்கின்றனர் என்று தேசிய STD/AIDS கட்டுப்பாட்டுத் திட்டத்தின் மருத்துவ அதிகாரியும் ஆலோசகர் வெனிரியாலஜிஸ்ட் டாக்டர் தர்ஷனி மல்லிகராச்சி தெரிவித்தார். “எங்களுக்கு எச்.ஐ.வி வைரஸ் இருப்பது கண்டறியப்பட்டு கிட்டத்தட்ட 41 வருடங்கள் ஆகிவிட்டது.

இந்த எச்.ஐ.வி வைரஸ் உலகம் முழுவதும் பெரும் பிரச்சனையாக மாறியுள்ளது. உலகில் கிட்டத்தட்ட 79 மில்லியன் மக்கள் கொடிய வைரஸால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். “உலகில் கிட்டத்தட்ட 36 மில்லியன் மக்கள் இறந்து கொண்டிருக்கிறார்கள்.

இந்த வைரஸால், அதிகமானோர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர், ”என்று அவர் கூறினார். எவ்வாறாயினும், எச்.ஐ.விக்கு பயனுள்ள சிகிச்சை எதுவும் இல்லை, ஆனால் முறையான மருத்துவ கவனிப்புடன், எச்.ஐ.வி. டாக்டர் கூறினார். மல்லிகராச்சி ஆறு மாதங்களுக்குள் பெரும்பாலான மக்கள் வைரஸைக் கட்டுப்படுத்துகிறார்கள்.

உலகின் ஏனைய நாடுகளுடன் ஒப்பிடுகையில் இலங்கையில் எச்.ஐ.வி தொற்றுக்குள்ளானவர்களின் எண்ணிக்கை குறைவாக இருந்தாலும், புதிதாகப் பதிவுசெய்யப்பட்ட நோயாளர்களின் எண்ணிக்கை படிப்படியாக அதிகரித்து வருவதாக தேசிய STD / AIDS கட்டுப்பாட்டுத் திட்டம் தெரிவித்துள்ளது.

கொரோனா தொற்றுக்கு உள்ளான பயணக் கட்டுப்பாடுகள் காரணமாக, HIV பரிசோதனை சில காலம் புறக்கணிக்கப்பட்டது. பாதுகாப்பற்ற உடலுறவு, ஊசி மருந்து, கடலோரப் பணியாளர்கள் மற்றும் கைதிகளுக்கு எச்.ஐ.வி தொற்று ஏற்படும் அபாயம் அதிகம் என நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்.