பிரான்ஸ் அதிபரை நேரில் அழைத்த உக்ரைன் ஜனாதிபதி

0
348

இம்மானுவேல் மக்ரோனை உக்ரைனுக்கு வருமாறு ஜனாதிபதி வோலோடிமிர் ஜெலென்ஸ்கி அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

உக்ரைனில் ரஷ்ய ராணுவம் இனப்படுகொலை நடத்தி வருகிறது. தாக்குதலின் விளைவுகளைப் பார்க்க மக்ரோனை நேரில் வருமாறு அவர் கேட்டுக் கொண்டார். உக்ரைன் அதிபர் வோலோடிமிர் ஜெலென்ஸ்கி நேற்று அளித்த பேட்டி ஒன்றில் கூறினார்.

அவர் மேலும் கூறுகையில்,

நான் இம்மானுவேல் மக்ரோனுடன் பேசினேன். ரஷ்யா இனப்படுகொலை செய்தது.மக்ரோன் நேரில் வந்து விளைவுகளை உறுதிப்படுத்த வேண்டும். சபி. நூற்றுக்கணக்கான உக்ரைன் பொதுமக்கள் கொல்லப்பட்டு அவர்களின் உடல்கள் உக்ரைனின் தெருக்களில் வீசப்பட்ட படங்கள் சமீபத்தில் வெளியிடப்பட்டன.

இந்த கொலைகள் தொடர்பாக சர்வதேச குற்றவியல் நீதிமன்றம் விசாரணையை தொடங்கியுள்ளது.

இந்த விசாரணைகளுக்கு பிரான்ஸ் உதவுவதாகவும், அதற்கான ஆதாரங்களை சேகரித்து நீதிமன்றத்தில் பிரான்ஸ் வழங்கும் எனவும் தெரிவித்துள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.