பனாகொடவில் இடம்பெற்ற இராணுவ அணிநடை மற்றும் பரிசளிப்பு விழா; கண்டு களித்த மாணவர்கள்

0
53

இராணுவத்தினருக்கு இடையிலான அணிநடை மற்றும் அணிநடை கோது போட்டி – 2022 இன் பரிசளிப்பு 14.03.2023 செவ்வாய்க்கிழமை பனாகொட இலங்கை இலேசாயுத காலாட் படையணி அணிவகுப்பு சதுக்கத்தில் இடம்பெற்றது. இந்நிகழ்வுக்கு பிரதம அதிதியாக இராணுவத் தளபதி லெப்டினன் ஜெனரல் விக்கும் லியனகே அவர்கள் கலந்து கொண்டார்.

பல்வேறு படையணிகளின் வண்ணமயமான அணிநடை பேண்ட் குழுக்களின் இனிமையான மெல்லிசைகளுடன் ஒலிக்கச் செய்தன, பார்வையாளர்கள் மற்றும் சிறப்பு அதிதிகள் விழாவின் நிகழ்ச்சிகளின் கலந்து கொண்டதால், நிகழ்விற்கு கம்பீரத்தையும் பெருமையையும் சேர்த்தன. போட்டிகள் 2022 ஆம் ஆண்டு நவம்பர் 15-21 திகதிகளில் நடைபெற்றதுடன், இன்றைய இறுதிப் போட்டி இடம்பெற்றது.

படையணிகளுக்கிடையிலான அணிநடை மற்றும் அணிநடை கோது போட்டியானது இராணுவத்தின் உறுப்பினர்களிடையே உள்ள ஒழுக்கம் மற்றும் நடத்தையின் உயர் தரத்திற்கு சாட்சியமளிக்கிறதுடன், நிறுவனத்தில் மிகவும் கவர்ச்சிகரமான மற்றும் பல வண்ண நிகழ்வுகளில் ஒன்றாக அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளது.

நிறைவேற்று பணிப்பாளர் நாயகம் மேஜர் ஜெனரல் எம்ஜிடபிள்யூடபிள்யூடபிள்யூசிபி விக்ரமசிங்க ஆர்டபிள்யூபீ ஆர்எஸ்பீ, ஆளனி மற்றும் நிர்வாக பணிப்பகத்தின் பணிப்பாளர் பிரிகேடியர் கேஏயு கொடித்துவக்கு ஆர்எஸ்பீ யூஎஸ்பீ பீஎஸ்சி ஐஜி அவர்களின் அழைப்பின் பேரில் இராணுவத் தளபதி லெப்டினன் ஜெனரல் விக்கும் லியனகே அவர்கள் இந்நிகழ்வில் பிரதம அதிதியாக கலந்து சிறப்பித்தார்.

பிரதம விருந்தினரை அன்புடன் வரவேற்ற பின்னர் அணிவகுப்பு சதுக்கத்திற்குள் நுழைவதற்கு முன்னர் நுழைவாயிலில் இலங்கை இலேசாயுத காலாட் படையணியின் படையினரால் பாதுகாவலர் அறிக்கையிடல் மரியாதை செலுத்தப்பட்டது.

பின்னர், இராணுவக் கீதம் இசைத்தலின் பின்னர், இறந்த அனைத்து போர் வீரர்களையும் நினைவுகூரும் வழக்கமான இரண்டு நிமிட மௌன அஞ்சலி செலுத்தப்பட்டது.

அடுத்து, இலங்கை இலேசாயுத காலாட் படையணியின் படையினரால் வழங்கப்பட்ட சம்பிரதாயமான இராணுவ அணிவகுப்பு மரியாதையைப் பெறுவதற்கு அன்றைய பிரதம அதிதி அழைக்கப்பட்டார்.

சிறிது நேரத்திற்குப் பிறகு, நிகழ்வில் பங்கேற்ற பல்வேறு படையணிகளைச் சேர்ந்த நேர்த்தியாக உடையணிந்த இராணுவ வீரர்கள் ஆரவாரம் மற்றும் கைதட்டல்களுக்கு மத்தியில் பார்வையாளர்கள் முன்னிலையில் அணிநடை மற்றும் இசைக்குழு காட்சிகளில் தங்கள் அற்புதமான திறமைகளை வெளிப்படுத்தினர்.

இந்த நிகழ்ச்சி முடிந்த சில வினாடிகளுக்குப் பிறகு, போட்டியில் வெற்றி பெற்றவர்களுக்கு கிண்ணங்களையும் பரிசுகளையும் வழங்க இராணுவத் தளபதி அழைக்கப்பட்டார்.

பரிசளிப்பு முடிவில், தளபதி அவர்கள் கூட்டத்தில் உரையாற்றியதுடன், வெற்றியாளர்கள் மற்றும் நாடளாவிய ரீதியில் அழைக்கப்பட்ட 21 பாடசாலைகளின் மாணவர்களின் குழுவுடன் சில குழுப்படங்களை எடுப்பதற்கு முன், சாதனையாளர்கள் மற்றும் பங்கேற்பாளர்கள் அனைவருக்கும் தனது வாழ்த்துக்களைத் தெரிவித்தார். முதன்முறையாக இராணுவத்தினரின் இந்த மாபெரும் நிகழ்வைக் காணச் சென்றது உண்மையில் அவர்களுக்கு ஒரு அரிய காட்சியாக அமைந்தது.

இராணுவ பதவி நிலைப் பிரதானி மேஜர் ஜெனரல் சிடி வீரசூரிய ஆர்டபிள்யூபீ ஆர்எஸ்பீ என்டியூ, பிரதி இராணுவ பதவி நிலைப் பிரதானி மேஜர் ஜெனரல் டிஜிஎஸ் செனரத் யாப்பா ஆர்டபிள்யூபீ ஆர்எஸ்பீ என்டியூ, இலங்கை இராணுவத் தொண்டர் படையணியின் தளபதி, மேஜர் ஜெனரல் டபிள்யூஎஸ்எஸ் வனசிங்க ஆர்டபிள்யூபீ விஎஸ்வி யூஎஸ்பீ என்டியூ, சிரேஷ்ட அதிகாரிகள், அதிகாரிகள். மற்றும் அழைப்பாளர்கள் வண்ணமயமான நிகழ்வைக் கண்டுகளித்தனர்.

படையணிகளுக்கிடையிலான அணிநடை மற்றும் அணிநடை கோது போட்டியில் பின்வரும் படையணிகள் மற்றும் தனிநபர்கள் சிறந்த செயல்பாட்டிற்காக விருதுகளைப் பெற்றனர்:

சிறந்த அணிநடை – ஆண்கள்

முதலாம் இடம் – இலங்கை இலேசாயுத காலாட் படையணி / இரண்டாம் இடம் – இலங்கை தேசிய பாதுகாவலர் படையணி / மூன்றாம் இடம் – கெமுனு ஹேவா படையணி

சிறந்த அணிநடை அணி – பெண்கள்

முதலாம் இடம் – இலங்கை இராணுவ பொலிஸ் படையணி / இரண்டாம் இடம் – இலங்கை இராணுவ மகளிர் படையணி

சிறந்த கட்டளையாளர் – ஆண்கள்

முதலாம் இடம் – கெப்டன் எஎச்டிடபிள்யூபீ ஹேவகே – இஇகாப

இரண்டாம் இடம் – கெப்டன் எம்எஎல்பீஎம் முத்துஆராச்சி – கப

மூன்றாம் இடம் – கெப்டன் டபிள்யூஎம்எச்எஸ்பி வீரகோன் – இதேபாப

சிறந்த கட்டளையாளர் – பெண்கள்

முதலாம் இடம் – கெப்டன் டிஎச்டி வீரசேகர – இமப

இரண்டாம் இடம் – லெப்டினன் டிஆர்எச் தங்கம்பொல – இபொப

சிறந்த அணிநடை கோது குழு

முதலாம் இடம் – இலங்கை தேசிய பாதுகாவலர் படையணி

இரண்டாம் இடம் – கெமுனு ஹேவா படையணி

மூன்றாம் இடம் – இலங்கை பொறியியல் படையணி

சிறந்த அணிநடை பயிற்றுவிப்பாளர்

முதலாம் இடம் – சார்ஜென் மேஜர் டிபிஎஸ்கே பெரேரா – கெஹேப

இரண்டாம் இடம் – சார்ஜென் மேஜர் எல்பி ஜயக்கொடி – இதேபாப

மூன்றாம் இடம் – சார்ஜென் மேஜர் ஜிபீஜிஎன் கருணாரத்ன – இபொப