வெங்காயத்தை பச்சையாக சாப்பிட்டால் உடலில் என்ன நடக்கும்…

0
310

அன்றாட உணவில் சகஜமாக பயன்படுத்தப்படும் பொருட்களில் ஒன்று வெங்காயம். காரத்தன்மை கொண்ட வெங்காயம் பச்சையாக சமைக்காமல் சாப்பிடும்போது உடலில் பல மாற்றங்களை ஏற்படுத்துகிறது. 

பச்சை வெங்காயம் வைட்டமின் C இன் சிறந்த மூலமாகும். இது உடலின் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்க உதவுகிறது.

வெங்காயத்தில் குர்செடின் போன்ற ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் நிறைந்துள்ளன. இது உடலில் உள்ள கெட்ட கொழுப்பின் அளவைக் குறைக்க உதவுகிறது. பச்சை வெங்காயத்தில் நார்ச்சத்து உள்ளது. இது செரிமானத்திற்கும் உடலில் இருந்து கழிவுகளை வெளியேற்றுவதற்கும் முக்கியமானது.

புற்றுநோய் தடுப்பு

குவெர்செடின் நிறைந்த பச்சை வெங்காயத்தில் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகள் உள்ளன. அவை உடலில் ஏற்படும் அழற்சியின் அளவைக் குறைக்க உதவுகின்றன.

வெங்காயம் சல்பர் நிறைந்த கலவைகளின் சிறந்த மூலமாகும். இது எலும்பு ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்த பங்களிக்கிறது. பச்சை வெங்காயத்தில் சல்பர் நிறைந்த கலவைகள் மற்றும் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் உள்ளன.அவை புற்றுநோயைத் தடுக்க உதவுகின்றன.

வெங்காயத்தை பச்சையாக சாப்பிடலாமா? சாப்பிட்டால் என்ன நடக்கும்... | Can We Eat Onions Raw

பச்சை வெங்காயத்தை உட்கொள்வது தோல் சுருக்கங்கள், புள்ளிகள் மற்றும் நிறமி அளவைக் குறைக்க உதவுகிறது. பச்சை வெங்காயத்தில் குரோமியம் உள்ளது, இது இரத்த சர்க்கரை அளவைக் கட்டுப்படுத்துவதில் முக்கியமான ஒரு தாதுப்பொருளாகும்.