140 சதவீதத்தினால் உயர்ந்துள்ள பொருட்களின் விலை!

0
361

அத்தியாவசிய உணவுகள் உட்பட பல பொருட்களின் விலை ஜன.1 முதல் 60 சதவீதம் முதல் 140 சதவீதம் வரை உயர்ந்துள்ளது.

பிப்ரவரி மாதத்துடன் ஒப்பிடுகையில் மார்ச் மாதத்தில் மட்டும் உணவுப் பணவீக்கம் 29.5 சதவீதமாக இருந்தது. அக்டோபர் மாத நிலவரப்படி, நாட்டில் பணவீக்கம் 10 சதவீதத்திற்கும் குறைவாகவே இருந்தது. சில பொருட்களின் விலை உயர்வு மக்களின் அன்றாட வாழ்க்கையை எவ்வாறு பாதிக்கிறது என்பதை நியூஸ்ஃபெஸ்ட் ஆய்வு செய்கிறது.

ஒக்டேன் 92 பெற்றோல் லீற்றர் ஒன்றின் விலை 161 ரூபாவினால் 91 வீத அதிகரிப்புடன் அதிகரிக்கப்பட்டுள்ளது. டீசல் லீற்றர் ஒன்றின் விலை 168 ரூபாவினால் அதிகரித்துள்ளது.

இது 139 சதவீதம் அதிகமாகும். வீட்டு உபயோகத்திற்கான சமையல் எரிவாயுவின் விலை 77 சதவீதம் உயர்ந்துள்ளது. ஜனவரி முதலாம் திகதி 147 ரூபாவாக இருந்த ஒரு கிலோகிராம் சீனியின் தற்போதைய விலை 260 ரூபாவாகும். இக்காலப்பகுதியில் ஒரு கிலோ பருப்பின் விலை சுமார் 300 ரூபாவினால் அதிகரித்துள்ளது.

ஜனவரி மாதத்தில் இருந்து ஒரு கிலோ சம்பா அரிசியின் விலை 87 ரூபாவினால் அதிகரித்துள்ளது. இப்போது ஒரு கிலோ சம்பா அரிசி வாங்க குறைந்தபட்சம் 240 ரூபாய் தேவைப்படுகிறது. ஜனவரி முதலாம் திகதி முதல் 400 கிராம் பால் மாவின் விலையும் 310 ரூபாவினால் அதிகரித்துள்ளது.

ஒரு கிலோகிராம் கோதுமை மாவின் விலை 134 ரூபாவினால் அதிகரித்துள்ள அதேவேளை, ஒரு பவுன் ரொட்டியின் விலையும் 83 ரூபாவினால் அதிகரித்துள்ளது. ஜனவரி 1ம் தேதி 1275 ரூபாயாக இருந்த சீமெந்து மூடை ஒன்றின் தற்போதைய விலை 2850 ரூபாயாக உள்ளது.

2022 ஆம் ஆண்டு ஜனவரி மாதம் நான்கு பேர் கொண்ட குடும்பத்தின் சராசரி செலவு 10,000 ரூபாயில் இருந்து 15,000 ரூபாவாக அதிகரித்த 2022 ஜனவரியுடன் ஒப்பிடுகையில், பல பொருட்கள் மற்றும் சேவைகளின் விலைகள் ஏப்ரலில் இரண்டு மடங்காக அதிகரித்துள்ளதாக பேராதனை பல்கலைக்கழகத்தின் பேராசிரியர் வசந்த அத்துகோரல தெரிவித்தார்.

எவ்வாறாயினும், ஜனாதிபதி காண்டேவின் அரசாங்கத்தை தோற்கடிக்க அவர்களின் எண்ணிக்கை போதுமானதாக இல்லை என்பதை அவர் ஒப்புக்கொண்டார்.