இத்தாலியில் 30 ஆண்டுகளுக்கு பின் மாஃபியாபின் தலைவர் கைது!

0
383

மாஃபியா அமைப்பின் தலைவரான மேட்டியோ மெசினா டெனாரோவை (மேட்டியோ மெசினா டெனாரோ) இத்தாலிய பொலிசார் சிசிலியில் உள்ள மருத்துவமனையில் கைது செய்தனர்.

1993 ஆம் ஆண்டு முதல் தலைமறைவாக இருந்த நாட்டின் மோஸ்ட் வாண்டட் மாஃபியா தலைவரான மெசினா டெனாரோ, சிசிலி தலைநகர் பலேர்மோவில் உள்ள ஒரு தனியார் மருத்துவமனையில் நுழைந்த ரகசிய நடவடிக்கையில் இத்தாலிய காவல்துறையால் கைது செய்யப்பட்டார், அங்கு அவர் சிகிச்சை பெற்று வந்தார்.

60 வயதான மெசினா டெனாரோ, 1992 ஆம் ஆண்டு முக்கிய மாஃபியா எதிர்ப்பு சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகளான ஜியோவானி ஃபால்கோன் மற்றும் ஜியோவானி ஃபால்கோன் பாவ்லோ போர்செல்லினோ ஆகியோரின் கொலைகளுக்காக ஆயுள் தண்டனை விதிக்கப்பட்டார்.

நகரின் வடக்கு புறநகர்ப் பகுதியில் உள்ள பலேர்மோவில் உள்ள லா மடலேனா மருத்துவமனையில் திங்கட்கிழமை (16) காலை அவர் கைது செய்யப்பட்டதாக இத்தாலிய பொலிஸார் தெரிவித்தனர்.

இந்த கைது தொடர்பாக பலேர்மோ உள்ளூர்வாசிகள் பலாக்ளாவாஸில் பொலிசாருடன் கைதட்டி கைகுலுக்கும் புகைப்படங்கள் சமூக ஊடகங்களில் பரவலாகப் பரவியது.

மெசினா டெனாரோ சில காலமாக மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்று வந்தார் என இத்தாலியின் Ansa செய்தி நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது, மேலும் மருத்துவமனையில் மற்ற நோயாளிகளைப் பாதுகாப்பதற்காக அவர் வருவதற்கு ஒரு நாள் முன்னதாக இத்தாலிய பொலிசார் அங்கு ரகசியமாக இருந்தனர்.

இத்தாலியில் 30 ஆண்டுகளுக்கு பின் மாஃபியாபின் தலைவர் கைது! | After 30 Years In Italy Head Mafia Was Arrested

இதேவேளை, அவர் புற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், அதற்காக இந்த வைத்தியசாலையில் தொடர்ந்து சிகிச்சை பெற்று வருவதாகவும் இத்தாலிய செய்தி சேவைகள் தெரிவிக்கின்றன.

இத்தாலியப் பிரதமர் ஜியோர்ஜியா மெலோனி, கைது செய்யப்பட்டதற்காக இத்தாலிய காவல்துறையைப் பாராட்டினார், இது அரசுக்கு கிடைத்த மிகப்பெரிய வெற்றி, இது மாஃபியாவிலிருந்து ஒருபோதும் பின்வாங்காது என்பதைக் காட்டுகிறது என்று கூறினார்.

20 ஆம் நூற்றாண்டில் சிசிலியன் மாஃபியாவின் மிகவும் சக்திவாய்ந்த முதலாளியான சால்வடோர் டோட்டோ ரெய்னாவை காவல்துறையினர் கைது செய்து கிட்டத்தட்ட 30 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு இத்தாலிய காவல்துறை மற்றொரு மாஃபியா தலைவரைக் கைது செய்தது ஒரு சிறப்பு நிகழ்வு என்று அவர் கூறினார்.