பிரதமருடன் இணைந்து செயற்பட தயாரில்லை! – ராஜித

0
166

பிரதமர் ரணில் விக்கிரமசிங்கவுடன் (Ranil Rajapaksa) இணைந்து செயற்பட தயார் இல்லை என முன்னாள் சுகாதார துறை அமைச்சர் ராஜித சேனாரத்ன (Rajitha Senarathana) மீண்டும் வலியுறுத்தி உள்ளார்.

மேலும் தொண்டையை திருடி மருந்து சாப்பிட வக்கில்லை அத்துடன் நான் மக்களோடு நிற்பேன் என அவர் தெரிவித்துள்ளார்.

இது தொடர்பில் அவர் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில்,

தன் குடும்பத்தின் பாதுகாப்பிற்காக, ராஜபக்ஷக்களால் பிரதமர் ஆக நியமிக்கப்பட்ட ரணில் விக்கிரமசிங்கவுடன் எனக்கு இடைநிலை சமாதானம் இல்லை. பிரதிநிதித்துவ ஜனநாயகம் மற்றும் நாடாளுமன்ற மரபுக்கு எதிரானது.

பொதுத்தேர்தலில் மக்கள் நிராகரிக்கப்பட்ட பின்னர், தேசிய பட்டியலிலிருந்து ‘பின் கதவு வழியாக’ பாராளுமன்றத்திற்கு ஒரு ஊடுருவல்காரரை பிரதமராக நியமிப்பதன் மூலம், ‘நாட்டு மக்கள்’ மற்றும் நாடாளுமன்ற ஜனநாயகம்’ நாங்கள் நம்புகிறோம், அந்த சந்திப்பை ஏற்கவும் தேவை இல்லை.

2015 ஆம் ஆண்டு ஜனவரி 8 ஆம் திகதி சர்வாதிகார ஊழல் குடும்ப ராஜபக்ச ஆட்சியை தூக்கி எறிந்து நல்லாட்சிக்கு வாக்களித்த மக்களின் நம்பிக்கை நொறுங்கியது. இரு தலைவர்களில் ஒருவர் மற்றொரு சுற்றில் வித்தியாசமான தோற்றத்தில் இப்போது வந்துவிட்டது.

2019 ஜனாதிபதி தேர்தலில் மீண்டும் ஊழல் சர்வாதிகாரி ராஜபக்சே குடும்பம் ஆட்சிக்கு வந்தது.ஜனவரி 08 ஆணை காட்டிக்கொடுத்தார் அந்த இரு தலைவர்கள். கௌரவக் கட்சியான ஐக்கிய தேசியக் கட்சியை ஒரு ஆசனத்தைக் கூட வெல்ல முடியாத கட்சியாக மாற்றியவர் ரணில் விக்கிரமசிங்க.

தற்போது பிரதமராக பதவியேற்கிறார் நாட்டை கட்டியெழுப்ப அல்ல ராஜபக்ச குடும்பத்தை காப்பாற்ற வேண்டும். இது ஒரு சிறு குழந்தைக்கும் புரியும். நாடு முழுவதும் ஒரே குரலில் ஜனாதிபதி உட்பட கோட்டாபய ராஜபக்ச குடும்பத்திற்குச் செல்லுங்கள்.

அந்த வேண்டுகோள் அடக்குவதற்கு மற்றும் நீர்த்துப்போக, ராஜபக்ச குடும்பத்தால் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட ஒப்பந்தக்காரருடன் எங்களிடம் எந்த அரசியலும் இல்லை மேலும் ரணில் விக்கிரமசிங்கவும் ராஜபக்சே குடும்பமும் இரண்டு கட்சிகள் அல்ல.

இரு தரப்பினரையும் ஒன்றாக தோற்கடிக்காமல், எமது தாய்நாட்டிற்கு அரசியல் எதிர்காலம் இல்லை. கட்சியை காப்பாற்ற அல்லது அரசியலின் எதிர்கால கனவுகளை காப்பாற்ற ரணில் விக்கிரமசிங்கவுடன் இணைந்து அரசியலுக்கு வர நான் தயாராக இல்லை. வெற்றி தாமதமாகலாம் என அதில் குறிப்பிட்டுள்ளார்.