மறைந்த 101 வயதான கனேடிய மேயருக்கு பிரதமர் ட்ரூடோ இரங்கல்!

0
121

கனேடிய நகரம் Mississauga-தின் மேயர் ஹேசல் மெக்கல்லின் தனது 101வது வயதில் மறைந்த நிலையில் அவரது மறைவுக்கு கனேடிய பிரதமர் ஜஸ்டின் ட்ரூடோ இரங்கல் தெரிவித்துள்ளார்.

Mississauga நகரின் மேயராக பணியாற்றி வந்தவர் ஹேசல் மெக்கல்லின். பல பெண்களுக்கு முன்னுதாரணமாக விளங்கிய ஹேசல் ”பெண்ணியவாதி” என்ற சொல்லை வெறுத்தார்.

அவர் ஆண் ஆதிக்கம் செலுத்தும் துறையில் தனது அணுகுமுறையை பொதுவாக அரசியலற்ற சொற்களில் விவரித்தார். அதாவது, ‘ஒரு மனிதனைப் போல சிந்தியுங்கள், ஒரு பெண்ணைப் போல நடந்து கொள்ளுங்கள் மற்றும் ஒரு நாயைப் போல வேலை செய்யுங்கள்’ என அவர் கூறியிருந்தது பிரபலமானது.

101 வயதில் மறைந்த கனேடிய மேயருக்கு பிரதமர் ட்ரூடோ இரங்கல் | Prime Minister Trudeau Mourns Canadian Mayor

இந்த நிலையில் ஞாயிற்றுக்கிழமை அதிகாலையில் தனது வீட்டில் ஹேசல் (101) இறந்து விட்டதாக ஒன்டாரியோ பிரீமியர் டாக்ஃபோர்ட் அறிவித்துள்ளது. அவரது மறைவு குறித்து கனேடிய பிரதமர் ஜஸ்டின் ட்ரூடோ மறைந்த மேயருக்கு ஆழந்த இரங்கலை தெரிவித்துள்ளார். அவரது பதிவில்,

‘ஹேசல் மெக்கல்லியன் தடுத்து வைக்க முடியாதவராக இருந்தார். அவர் கடினமாக உழைத்து, தனது சமூகத்திற்காக போராடினார். மேலும் பல தசாப்தங்களாக அயராத மற்றும் தன்னலமற்ற சேவையால் எண்ணற்ற மற்றவர்களை ஊக்கப்படுத்தினார்.

101 வயதில் மறைந்த கனேடிய மேயருக்கு பிரதமர் ட்ரூடோ இரங்கல் | Prime Minister Trudeau Mourns Canadian Mayor

நான் உங்களை இழக்கப் போகிறேன் தோழியே. பல ஆண்டுகளாக நாங்கள் கொண்டிருந்த அரட்டைகளையும், உங்களுடன் பகிர்ந்துகொண்ட ஞானத்தையும் நான் எப்போதும் நினைவில் வைத்துக் கொள்வேன்’ என ட்ரூடோ இரங்கல் தெரிவித்துள்ளார்.

Mississauga-தின் மேயர் ஹேசல் மெக்கல்லின் 12 முறை மேயராக ஆட்சி செய்து வந்தார். அதோடு 1978 முதல் 2014 வரை நடந்த தேர்தல்களில் ஹேசல் இருமுறை போட்டியின்றி வென்றார். இந்நிலையில் அவரது மறவுக்கு பல்லரும் இரங்கல்களை கூறிவருகின்றனர்.