ட்விட்டர் நிறுவனத்தின் தற்காலிக சிஇஓ இவரா?

0
119

எலோன் மஸ்க் டெஸ்லா மற்றும் ஸ்பேஸ் எக்ஸ் நிறுவனங்களின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி மற்றும் உலகின் மிகப் பெரிய பணக்காரர் ஆவார்.

ட்விட்டர் சமூக ஊடக நிறுவனத்தை 44 பில்லியன் டாலர்களுக்கு (சுமார் ரூ. 3.30 டிரில்லியன்) வாங்குவதற்கான ஒப்பந்தத்தில் அவர் சமீபத்தில் கையெழுத்திட்டார்.

இதையடுத்து அவர் தனது மின்சார கார் நிறுவனமான டெஸ்லாவின் 44 லட்சம் பங்குகளை விற்றார். அவர் ட்விட்டரை வாங்குவதற்கான ஒப்பந்தத்தை முடிப்பதற்காக டெஸ்லாவில் தனது பங்குகளை விற்றதாகக் கூறப்படுகிறது. எலோன் மஸ்க் ட்விட்டரை வாங்கியதில் இருந்து பல தகவல்களை வெளியிட்டு வருகிறார்.

இந்நிலையில், “சாதாரண பயனர்கள் எப்போதும் ட்விட்டரை இலவசமாகப் பயன்படுத்தலாம், ஆனால் வணிக மற்றும் அரசு பயனர்களுக்கு சிறிய கட்டணம் வசூலிக்கப்படும்” என்று அவர் சமீபத்தில் பதிவிட்டுள்ளார். தற்போது ட்விட்டரின் இடைக்கால தலைமை செயல் அதிகாரியாக எலோன் மஸ்க் பதவி வகித்து வருவதாக தகவல் வெளியாகியுள்ளது.

ட்விட்டர் வாங்குவதற்கான முழு விலையையும் செலுத்திய பிறகு எலோன் மஸ்க் பொறுப்பேற்பார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது மற்றும் விற்பனை முடியும் வரை பராக் அகர்வால் நிறுவனத்தின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியாக நீடிப்பார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. கடந்த ஆண்டு நவம்பரில் ட்விட்டரின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியாக பராக் அகர்வால் நியமிக்கப்பட்டார். இவர் இந்தியாவில் பிறந்தவர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.