தென்னாப்பிரிக்காவில் கடும் வெள்ளம்! 400 பேர் உயிரிழந்தனர்!

0
39

தென்னாப்பிரிக்காவில் ஏற்பட்ட பயங்கர வெள்ளத்தால் சுமார் 400 பேர் உயிரிழந்தனர் மற்றும் ஆயிரக்கணக்கானோர் வீடுகளை இழந்து தவித்துவருகின்றனர்.

இந்த வாரம் தென்கிழக்கு கடலோர நகரமான டர்பனின் சில பகுதிகளை வெள்ளம் மூழ்கடித்தது, மேலும் சாலைகளைத் துண்டிக்கப்பட்டன, வீடுகள், மருத்துவமனைகள் உட்பட அனைத்து இடங்களின் உள்ளேயும் வெள்ளம் புகுந்தது.

குவாசுலு-நடால் மாகாணத்தில் பெய்த கனமழையால் ஏற்கனவே மின்சாரக் கம்பிகள் துண்டிக்கப்பட்டு, நீர் சேவைகள் துண்டிக்கப்பட்டுள்ளன மற்றும் ஆப்பிரிக்காவின் பரபரப்பான துறைமுகங்களில் ஒன்றான டர்பனின் முக்கிய கிழக்கு கடற்கரை நகரத்தில் செயல்பாடுகள் தடைபட்டுள்ளன.

3.5 மில்லியன் மக்கள் வசிக்கும் நகரத்தில் மீட்பு நடவடிக்கைகள் மற்றும் மனிதாபிமான நிவாரணங்கள் நடந்து வருகின்றன.

நேற்றுவரை இறப்பு எண்ணிக்கை 398 ஆக இருந்தது, 27 பேர் இன்னும் காணவில்லை என்று அரசாங்கம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.குறைந்தபட்சம் 40,000 மக்கள் தங்கள் வீடுகளை இழந்து, மின்சாரம் அல்லது தண்ணீர் இல்லாமல் அவதிப்பட்டுவருகின்றனர். இந்த நிலைமை அடுத்த வாரம் வரை தொடரும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.