2018 உலகக் கோப்பைக்கான உத்தியோகபூர்வ பந்தை அங்கீகரித்த சுவிஸ் விஞ்ஞானிகள்

0
1181
scientists approve official ball 2018 World Cup, scientists approve official ball 2018, scientists approve official ball, official ball 2018 World Cup, 2018 World Cup, Tamil Swiss News, Swiss Tamil news

ரஷ்யாவில் நடக்கவிருக்கும் 2018 உலகக் கோப்பைக்கான உத்தியோகபூர்வ பந்தானது, கடும் சோதனைகளின் பின்னர், மூலப்பொருட்களுக்கான விஞ்ஞானம் மற்றும் தொழில்நுட்ப சுவிஸ் ஃபெடரல் ஆய்வகங்களின் ஒப்புதல் பெற்றது.scientists approve official ball 2018 World Cup

22 ஆண்டுகளாக உலகின் கால்பந்தை ஆளும் குழுவான FIFA க்கு EMPA கால்பந்துகளை சோதனை செய்து வருகிறது. எல்லா பந்துகளும் சோதனைகளை வெல்வதில்லை. பந்து வீச்சின் சிறப்பியல்புகளை சில கோல்கீப்பாளர்கள் குறைகூறினர் என்றாலும், “டெஸ்ட்ஸ்டார் 18” என்ற அடிடாஸ் பந்து இப்போது ஒப்புதல் முத்திரை பெற்றுள்ளது.

பந்தின் சுற்றளவு மற்றும் எடை மட்டும் துல்லியமாக அளவிடப்படுவதில்லை என EMPA தெரிவித்துள்ளது. ஒரு நீர் தொட்டியில் 250 முறை போடப்படும் போதிலும், பந்தானது குறைந்த அளவு திரவத்தை மட்டுமே உறிஞ்சி, இரண்டு மீட்டர் உயரத்திலிருந்து தாக்கும்போதும் அதே உயரத்தில் எப்போதும் குதிக்க வேண்டும். இது ஒரு சரியான கோளம் என்று நிரூபிக்க, பந்தானது 4,000 புள்ளிகளுக்கும் குறைவாக அளவிடப்படுகிறது. இறுதியாக, ஒரு மணி நேரத்திற்கு 50 கிலோமீட்டர் வேகத்தில் 2,000 முறை சுவருக்கு எதிராக எறியப்படும் பட்சத்தில் பந்து அதன் வடிவத்தை தக்க வைத்துக் கொள்ள வேண்டும், என மேலும் தெரிவித்தது.

scientists approve official ball 2018 World Cup, scientists approve official ball 2018, scientists approve official ball, official ball 2018 World Cup, 2018 World Cup, Tamil Swiss News, Swiss Tamil news

Tamil News Groups Websites