ஒரே பாலின பெற்றோர் இத்தாலியில் திடீர் போராட்டம்!

0
84

இத்தாலியில் ஒரே பாலின பெற்றோர்கள் மீதான தடையை எதிர்த்து நூற்றுக்கணக்கானோர் ஆர்ப்பாட்டத்தில் ஈடுபட்டு எதிர்ப்பு தெரிவித்தனர்.

இத்தாலியின் ஜியோர்ஜியா மெலோனி தலைமையிலான புதிய வலதுசாரி அரசாங்கத்தின் ஒரே பாலின பெற்றோரின் உரிமைகளை கட்டுப்படுத்தும் நடவடிக்கைகளுக்கு எதிராக சனிக்கிழமையன்று நூற்றுக்கணக்கானோர் மிலனில் ஆர்ப்பாட்டம் செய்தனர்.

Hands Of Our Sons and Daughters என்று அழைக்கப்படும் இந்த ஆர்ப்பாட்டம் வரலாற்று சிறப்புமிக்க Piazza della Scala பாதசாரி சதுக்கத்தில் நடைபெற்றது மற்றும் நாடு முழுவதும் LGBTQ+ குழுக்களால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டது.

ஆர்ப்பாட்டக்காரர்கள் நகரம் முழுவதும் வானவில் கொடிகளை அசைத்து தங்கள் எதிர்ப்பை வெளிப்படுத்தினர்.2016ல் இத்தாலி ஒரே பாலின தொழிற்சங்கங்களை சட்டப்பூர்வமாக்கியது, இருப்பினும், கத்தோலிக்க திருச்சபையின் எதிர்ப்பால் ஓரினச்சேர்க்கை தம்பதிகளுக்கு தத்தெடுக்கும் உரிமையை வழங்குவதை நிறுத்தியது, மேலும் வாடகைத் தாய் முறையை இன்னும் அங்கீகரிக்கவில்லை.

தீவிர வலதுசாரி பிரதம மந்திரி ஜியோர்ஜியா மெலோனி தலைமையிலான அதன் அரசாங்கம் பாரம்பரிய குடும்ப விழுமியங்களுக்கு வலுவான முக்கியத்துவத்தை அளிக்கிறது.

இத்தாலியில் ஒரே பாலின பெற்றோர்கள் திடீரென போராட்டம்! | Same Sex Parents Strike Suddenly In Italy

வெளிநாட்டில் வாடகைத் தாய் மூலம் பிறந்த குழந்தைகளைப் பதிவு செய்ய விரும்பும் ஒரே பாலினப் பெற்றோர்கள், உத்தியோகபூர்வ பிறப்புப் பதிவில் ஒரு பெற்றோரின் பெயரை மட்டுமே வைக்க வேண்டும் அல்லது குடும்ப நீதிமன்றத்திற்கு தங்கள் வழக்குகளை எடுத்துச் செல்ல வேண்டும்.

தலைநகர் ரோம் மற்றும் மிலன் உட்பட பல நகரங்கள், பாரம்பரிய தாய்/தந்தை பதவிகளுக்குப் பதிலாக பிறப்புப் பதிவுகளில் பெற்றோர் 1/பெற்றோர் 2 கொள்கையை நிறுவியுள்ளன, ஆனால் கடந்த வாரம் உள்துறை அமைச்சகம் மிலன் நகருக்கு இந்த நடைமுறையை நிறுத்த உத்தரவிட்டது.

இத்தாலிய உள்துறை அமைச்சகம் மற்ற நகரங்களின் பிறப்புப் பதிவாளர்களுக்கும் இந்த நடைமுறையை நிறுத்த உத்தரவிடுவதாகக் கூறியது. கடந்த வாரம் இத்தாலிய செனட் ஐரோப்பிய ஆணையம் ஒரே பாலின பெற்றோரை அங்கீகரிப்பதை கட்டாயமாக்கும் நடவடிக்கைக்கு எதிராக வாக்களித்தது.