ஜனாதிபதியிடம் கொழும்பு பேராயர் கோரிக்கை!

0
110

ஈஸ்டர் ஞாயிறு பயங்கரவாதத் தாக்குதலின் பின்னணியில் அரசியல் சதி உள்ளதா என்பதை விசாரிக்குமாறு ஜனாதிபதி ரணில் விக்கிரமசிங்கவிடம் கொழும்பு பேராயர் கர்தினால் மல்கம் ரஞ்சித் இன்று கோரிக்கை விடுத்துள்ளார்.

ஈஸ்டர் ஞாயிறு தாக்குதலில் உயிரிழந்தவர்களுக்கு பரிசுத்த பாப்பரசர் பிரான்சிஸ் அவர்கள் வழங்கிய நிதியுதவி வழங்கும் இரண்டாம் கட்ட நிகழ்வில் கலந்துகொண்டு கருத்து தெரிவிக்கும் போதே அவர் மேற்கண்டவாறு தெரிவித்தார்.

ஈஸ்டர் ஞாயிறு பயங்கரவாதத் தாக்குதலில் உயிரிழந்தவர்களின் நலனுக்காக, பாப்பரசர் பிரான்சிஸ் அவர்களால் வழங்கப்பட்ட 100,000 யூரோ நிதியுதவியின் இரண்டாம் கட்ட விநியோகம் இன்று கொச்சிக்கடை புனித அந்தோனியார் ஆலயத்தில் இடம்பெற்றது.

நிகழ்வின் போது உரையாற்றிய கர்தினால் ரஞ்சித், ஈஸ்டர் ஞாயிறு தாக்குதலில் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு நீதி கோரி தமது போராட்டத்தை தொடரப்போவதாகவும், தாக்குதல்களுக்கு பின்னணியில் அரசியல் சதி இருப்பதாக கூறப்படும் குற்றச்சாட்டுகளை தற்போதைய ஜனாதிபதி விசாரிக்க வேண்டும் என்றும் வலியுறுத்தினார்.

“காலிமுகப்புப் போராட்டம் நிறுத்தப்பட்டாலும் இந்தப் போராட்டம் தொடரும். கைவிட மாட்டோம், என்றார். ஈஸ்டர் தாக்குதலின் பின்னணியில் உள்ள அனைத்தையும் அதிகாரிகள் முழுமையாக விசாரிக்க வேண்டும், யார் அதை நடத்தினர், யார் உதவினார்கள், யார் உதவினார்கள், யார் தடுக்க முடியும் என்பதைத் தடுக்கவில்லை.

இதன் பின்னணியில் அரசியல் சதியின் சாயல் இருப்பதாக அப்போது அவர்களால் நியமிக்கப்பட்ட நாடாளுமன்ற தெரிவுக்குழுவின் அறிக்கை கூறுவதால், தற்போதைய ஜனாதிபதி இந்த விடயங்களை கண்டறிய வேண்டும் என்றார்.

“அப்படியானால், ஜனாதிபதியால் நியமிக்கப்பட்ட நாடாளுமன்றக் குழு கூறியதை பகுப்பாய்வு செய்ய இந்த ஜனாதிபதி கட்டுப்பட்டுள்ளார். எனவே நீங்கள் நியமித்த தெரிவுக்குழு கூறியது தொடர்பில் தயவு செய்து நேர்மையாக இருக்குமாறு ஜனாதிபதியிடம் கேட்டுக்கொள்கின்றேன். பகுப்பாய்வு செய்ய தயங்க வேண்டாம்.