எரிபொருள் கொள்முதலை நிறுத்த அரசியல் சதித்திட்டம் தீட்டிய நாமல்!

0
354

ஏரோஃப்ளோட் விமானத்தை நிறுத்தி இரு நாடுகளுக்கு இடையே இராஜதந்திர நெருக்கடியை ஏற்படுத்தி ரஷ்யாவிடம் இருந்து எரிபொருள் வாங்குவதை தடுக்க அரசியல் சதித் திட்டம் தீட்டப்பட்டதாக முன்னணி சோசலிஸ்ட் கட்சி (FSP) தெரிவித்துள்ளது.

இந்த சதியின் பின்னணியில் முன்னாள் அமைச்சர் நாமல் ராஜபக்ஷவும் இருப்பதாக முன்னிலை சோசலிச கட்சியின் செயலாளர் புபுது ஜாகொட தெரிவித்துள்ளார். “வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டதில் இருந்து பல பிரச்சனைகள் உள்ளன. எதிர்வரும் 31ம் திகதி வழக்கு தாக்கல் செய்யப்பட உள்ளது.ஏரோஃப்ளோட் விமானம் 2ம் திகதி இலங்கை வரும்.

அப்போது இந்த வழக்கு ஏற்கப்படும். இலங்கையில் தரையிறங்காத விமானம் தொடர்பான வழக்கை விசாரணைக்கு எடுத்துக்கொள்ள நீதிமன்றத்திற்கு அதிகாரம் உள்ளதா? இரண்டு நிறுவனங்களுக்கிடையில் ஏற்பட்ட பிரச்சினையில் மத்தியஸ்தம் செய்ய இலங்கையின் நீதித்துறைக்கு அதிகாரம் உள்ளதா? நாம் அறிந்த வரையில் கொழும்பு வர்த்தக மேல் நீதிமன்றத்திற்கு அவ்வாறான சர்வதேச நடுவர் அதிகாரம் இல்லை.

எரிபொருள் வாங்குவதை தடுக்க அரசியல் சதித் திட்டத்தை தீட்டிய நாமல்!

இது தொடர்பான சர்வதேச ஒப்பந்தங்கள் எதிலும் இலங்கை கையெழுத்திடவில்லை. இந்த வழக்கில் பிரதிவாதியாக விமானப் போக்குவரத்துக் கட்டுப்பாட்டாளர் பதவி உள்ளது என்பது மற்றுமொரு விடயம். அதுவும் தவறு, “விமானப் போக்குவரத்துக் கட்டுப்பாட்டாளர் என்று எதுவும் இல்லை.

இப்போது அவர் விமானப் பிரிவின் தலைவராக உள்ளார். எமக்குத் தெரிந்த தகவல்களின்படி இங்கு ஒரு தெளிவான சதி நடக்கிறது.

சிவில் விமானப் போக்குவரத்துப் பணிப்பாளர் நாயகம், விமானப் போக்குவரத்துப் பிரிவின் தலைவர், விமான நிலையம் மற்றும் சிவில் விமானப் போக்குவரத்து அதிகார சபையின் தலைவர் மூவருடனும் இது தொடர்பில் கலந்துரையாடியுள்ளனர்.

ரஷ்யாவிடமிருந்து மலிவு விலையில் எண்ணெய் வாங்காததை நியாயப்படுத்த ரஷ்யாவுடன் மோதல் இருந்ததா என்ற நியாயமான கேள்வி நமக்கு உள்ளது.

மூவரும் வழி உறுப்பினர்கள். இவர்கள் நாமல் ராஜபக்ஷவினால் இந்த பதவிகளுக்கு நியமிக்கப்பட்டுள்ளனர். இவர்கள் நாமல் ராஜபக்சவுடன் குறிப்பாக நாமல் ராஜபக்சவுடன் மிக நெருங்கிய தொடர்புகளை கொண்டுள்ளனர்.

எனவே தற்போது சிவில் விமான சேவைக்கு பொறுப்பான அமைச்சர் யாராக இருந்தாலும் நாமல் ராஜபக்சவின் பேய்தான் கட்டுநாயக்காவில் வேலை செய்கிறது.