ஜனாதிபதி செயலாளர் மீது தொலைபேசி திருட்டு குற்றச்சாட்டு

0
169

ஜனாதிபதியின் செயலாளர் சுகீஸ்வர பண்டார மீது திருட்டு மற்றும் துன்புறுத்தல் குற்றச்சாட்டு சுமத்தப்பட்டது.

ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஷவின் தனிப்பட்ட செயலாளர் சுகீஸ்வர பண்டார, சனிக்கிழமை காலி இடத்தில் ஆர்ப்பாட்டக்காரர்களால் ஊடகப் பேச்சாளரின் கையடக்கத் தொலைபேசியைக் கைப்பற்றியதன் பின்னணியில் இருப்பதாக குற்றம் சாட்டி, இத்தகைய துன்புறுத்தல்களை உடனடியாக நிறுத்துமாறு நேற்று ஆர்ப்பாட்டக்காரர்கள் கோரினர்.

மக்கள் மீதான இவ்வாறான தாக்குதல்களை தடுத்து நிறுத்தவும் நிலையான நிர்வாகத்தை உருவாக்கவும் நாட்டின் தலைவர்கள் செயற்பட வேண்டும் என ஆர்ப்பாட்டக்காரர்கள் அறிக்கையில் வலியுறுத்தியுள்ளனர்.

அதேவேளை, போராட்டக்காரர்களின் உரிமைகளை நசுக்குவதற்கு ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஷ மற்றும் பிரதமர் ரணில் விக்கிரமசிங்க ஆகிய இருவரும் பொறுப்புக்கூற வேண்டும். போராட்டக்காரர்கள் மீது தாக்குதல் நடத்துவது இது முதல் அல்ல” என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

மே 28, 2022 சனிக்கிழமையன்று, உலக வர்த்தக மையத்திற்கு அருகில் பதற்றமான சூழ்நிலையில், ஊடகப் பேச்சாளரின் கைபேசி வெறுமையான முகங்களுடன் போராட்டக்காரர்களால் திருடப்பட்டது. ஜனாதிபதி ராஜபக்சவின் தனிப்பட்ட செயலாளர் சுகீஸ்வர பண்டார தொலைபேசியை கடத்தியதாக அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

“எதிர்க்கட்சிகளை ஒடுக்குவதில் இது ஒரு புதிய அத்தியாயத்தின் தொடக்கமாக இருக்கலாம்” என்று அந்த அறிக்கையில் மேலும் கூறப்பட்டுள்ளது. நாங்கள் முதலில் கோட்டை பொலிஸில் முறைப்பாடு செய்தோம் ஆனால் நிலைய அதிகாரிகள் முதலில் முறைப்பாடு பதிவு செய்ய தயங்கினார்கள்.

இருப்பினும், எதிர்ப்பாளர்கள் மற்றும் ஊடகங்களின் பல வற்புறுத்தலுக்குப் பிறகு, அவர்கள் அதை பதிவு செய்ய ஒப்புக்கொண்டனர், ”என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது. “எதிர்ப்பாளர்கள் தங்கள் போராட்டத்தை அரசியலமைப்பின்படி மற்றும் நியாயமான முறையில் நடத்தினர்” என்று அரகல கருவோ கூறினார்.