இலங்கையில் எரிபொருள் விலைகள் மீண்டும் அதிகரிப்பு!

0
321

இலங்கை இன்று (24-05-2022) அதிகாலை 3 மணி முதல் அமுலுக்கு வரும் வகையில் எரிபொருள் விலை அதிகரிக்கப்பட்டுள்ளதாக தகவல் வெளியாகியுள்ளது. 

அதன்படி, புதிய எரிபொருள் விலைகள் வருமாறு:

  • பெற்றோல் ஆக்டேன் 92 – ரூ. லிட்டருக்கு 420
  • பெற்றோல் ஆக்டேன் 95 – ரூ. லிட்டருக்கு 450
  • ஆட்டோ டீசல் – ரூ. லிட்டருக்கு 400 
  • சூப்பர் டீசல் – ரூ. லிட்டருக்கு 445 
இலங்கையில் எரிபொருள் விலைகள் மீண்டும் அதிகரிப்பு! மக்களுக்கு பேரிடியான தகவல்

எரிசக்தி அமைச்சர் காஞ்சனா விஜேசேகர விடுத்துள்ள அறிக்கை,

  • இன்று அதிகாலை 3 மணி முதல் எரிபொருள் விலை திருத்தம் செய்யப்படவுள்ளது. அமைச்சரவையினால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட எரிபொருள் விலைச்சூத்திரம் விலைகளை திருத்துவதற்கு பயன்படுத்தப்பட்டது. விலை திருத்தம் இறக்குமதி, இறக்குதல், நிலையங்களுக்கு விநியோகம் மற்றும் வரி ஆகியவற்றில் ஏற்படும் அனைத்து செலவுகளையும் உள்ளடக்கியது. இலாபங்கள் கணக்கிடப்படவில்லை மற்றும் சேர்க்கப்படவில்லை.
  • அதற்கேற்ப போக்குவரத்து மற்றும் இதர சேவைக் கட்டணங்களை திருத்தவும் அமைச்சரவை ஒப்புதல் அளித்துள்ளது. ஒவ்வொரு பதினைந்து நாட்களுக்கும் அல்லது மாதந்தோறும் சூத்திரம் பயன்படுத்தப்படும். க.பொ.த சா/த பரீட்சார்த்திகளுக்கு போக்குவரத்துக்கு இடையூறு ஏற்படாதவாறு மற்றும் கட்டணங்களை மீள்திருத்தம் செய்வது குறித்து கலந்துரையாடுமாறு போக்குவரத்து துறையிடம் கோரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது.
  • இன்ஸ்டிட்யூட் தலைவரின் வழிகாட்டுதலின்படி பொதுத்துறை ஊழியர்கள் இன்று முதல் பணிபுரிய அழைக்கப்படுவார்கள். எரிபொருளின் பயன்பாட்டைக் குறைக்கவும், எரிசக்தி நெருக்கடியைச் சமாளிக்கவும் வீட்டிலிருந்து வேலை செய்வது ஊக்குவிக்கப்படும்.