பிரான்ஸுக்குள் புகுந்தது குரங்கு அம்மை நோய்!

0
222

பிரான்ஸில் variole du singe என்ற புதிய வகை தட்டம்மை நோய் கண்டறியப்பட்டுள்ளதாக சுகாதார அமைச்சு அறிவித்துள்ளது.

துறை le-de-France மாகாண பிராந்திய சுகாதார திணைக்களம் (ARS Île-de-France) பாதிக்கப்பட்ட நபர் பற்றிய சில தகவல்களை வெளியிட்டுள்ளது. Le-de-France மாகாணத்தில் இந்த தொற்று கண்டறியப்பட்டது.

29 வயதுடைய ஒருவருக்கு மட்டுமே குரங்கு காய்ச்சலானது உறுதி செய்யப்பட்டது. இவரின் பெயர் இதுவரை பிராந்திய சுகாதார திணைக்களத்தினால் வெளியிடப்படாத போதிலும், குறித்த நபர் அண்மைக்காலமாக வெளிநாடுகளுக்குச் செல்லவில்லை என்பது உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. முதலில் ஆப்பிரிக்காவில் தோன்றிய இந்நோய் மே மாத தொடக்கத்தில் வட அமெரிக்கா மற்றும் ஐரோப்பாவில் பரவியது.

லீ-டி-பிரான்ஸ் மாகாணத்தில் இந்த நோயின் முதல் வழக்கு இதுவாகும். நோயாளியுடன் நேரடியாகத் தொடர்பு கொள்பவர்களுக்கும் அவர்களுடன் நேரடியாகத் தொடர்பு கொள்பவர்களுக்கும் அல்லது அவர்களின் ஆடைகளை அணிவதன் மூலமும் மட்டுமே இந்த வைரஸ் பரவுவதாகக் கூறப்படுகிறது.