குடிவரவு மற்றும் குடியகல்வு திணைக்களம் முடங்கும் அபாயம்!!

0
270

 இலங்கையில் சட்டம் ஒழுங்கை நிலைநாட்ட அரசாங்கம் நடவடிக்கை எடுக்காவிட்டால் பதவி விலகுவதாக குடிவரவு குடியகல்வு திணைக்கள ஊழியர்களுக்கு எச்சரிக்கை விடுக்கப்பட்டுள்ளது.

நாட்டில் அமைதியான சூழ்நிலையை ஏற்படுத்துவதற்கு உடனடியாக நடவடிக்கை எடுக்காவிட்டால் ஜனாதிபதி, சபாநாயகர் மற்றும் அனைத்து பாராளுமன்ற உறுப்பினர்களும் உடனடியாக தமது கடமைகளை இராஜினாமா செய்வார்கள் என இலங்கை குடிவரவு மற்றும் குடியகல்வு அதிகாரிகள் சங்கம் அரசாங்கத்திற்கு எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது.

இது குறித்து இலங்கை குடிவரவு குடியகல்வு அதிகாரிகள் சங்கத்தின் தலைவர் ஊடகங்களுக்கு அறிக்கை ஒன்றை வெளியிட்டுள்ளார்.

நாட்டில் தற்போது நிலவும் கொந்தளிப்பான சூழ்நிலையில், விமான நிலையங்கள் மற்றும் துறைமுகங்களை கட்டுப்படுத்துவதில் குடிவரவு அதிகாரிகளின் பங்கு குறித்து சமூக ஊடகங்கள், பிற ஊடகங்கள் மற்றும் பொதுமக்களிடையே அதிக கவனமும் விவாதமும் நடைபெற்று வருவது கவனிக்கத்தக்கது.

சில தனிநபர்கள் அல்லது குழுக்கள் நாட்டை விட்டு வெளியேறும் முயற்சியில் ஈடுபட்டுள்ளமையினால் நாட்டில் காரசாரமான விவாதம் வெடித்துள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இதனால் குடிவரவு மற்றும் குடியகல்வு அதிகாரிகளின் கடமைகள் பெரிதும் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன. எனவே, நாட்டில் தற்போது நிலவும் அமைதியின்மையை முடிவுக்குக் கொண்டு வந்து மக்களின் வாழ்க்கையை வழமைக்கு கொண்டு வருவதற்கான தேசிய வேலைத்திட்டத்தை உடனடியாக வகுக்குமாறு இலங்கை குடிவரவு மற்றும் குடியகல்வு அதிகாரிகள் சங்கத்தின் தலைவர் ஜனாதிபதி, சபாநாயகர் மற்றும் அனைத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களிடம் கோரிக்கை விடுத்துள்ளார்.

வன்முறையை வன்மையாகக் கண்டித்து, யாரையும் தாக்கவோ அல்லது துன்புறுத்தவோ செய்யாமல், குற்றவாளிகளுக்கு எதிராக செயல்பட சட்ட அமலாக்க மற்றும் எதிர்கால அரசாங்கங்களை ஊக்குவிக்குமாறு பொதுமக்கள் கேட்டுக் கொள்ளப்படுகிறார்கள்.