உடனடியாக மஹிந்த கைது செய்யப்பட வேண்டும்! மைத்திரி

0
681

அமைதியான மற்றும் நியாயமான ஆர்ப்பாட்டத்தின் மீது தாக்குதல் நடத்துமாறு ஸ்ரீலங்கா பொதுஜன பெரமுனவின் ஆதரவாளர்களுக்கு அழைப்பு விடுத்த முன்னாள் பிரதமர் மஹிந்த ராஜபக்ஷ, (Mahinda Rajapaksa), ஜோன்ஸ்டன் பெர்னாண்டோ (Johnston Fernando) மற்றும் சமன்லால் பெர்னாண்டோ (Samanlal Fernando) ஆகியோரை உடனடியாக கைது செய்யுமாறு முன்னாள் ஜனாதிபதி மைத்திரிபால சிறிசேன (Maithirpala Sirisena) வலியுறுத்தியுள்ளார்.

தாக்குதல் நடத்தியவர்கள் பேருந்துகளில் இருந்து தடிகளை எடுத்துச் செல்ல திட்டமிட்டுள்ளதாகவும், காலி முகத்திடலில் அமைதியான முறையில் ஆர்ப்பாட்டத்தில் ஈடுபட்டவர்கள் அருகில் அல்லது அதற்கு அருகாமையில் குண்டர்கள் ஆர்ப்பாட்டக்காரர்கள் மீது தடியடி நடத்தியதாகவும் அவர் கூறினார்.

தேர்தல் காலத்தில் கூட வன்முறையில் ஈடுபட்ட அமைச்சர்கள் மற்றும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் அலரிமாளிகையில் இருந்து காலி முகத்திடலுக்குச் சென்றுள்ளதாகவும், மனித உரிமை மீறல் விடயத்தில் அரசாங்கம் இருக்க வேண்டிய இடத்தில் சிக்கியுள்ளதாகவும் முன்னாள் ஜனாதிபதி தெரிவித்துள்ளார்.

இவ்வாறானதொரு நிலை ஏற்படும் என 6 மாதங்களுக்கு முன்னரே கூறியதாகவும், ஆனால் அரசாங்கம் அதனை கவனத்தில் கொள்ளவில்லை எனவும் அவர் தெரிவித்துள்ளார்.

முன்மொழிவுகள் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டிருந்தால் இரண்டு வாரங்களுக்கு முன்னரே அரசாங்கம் அமைக்கப்பட்டிருக்கும் என்றும் அவ்வாறு இருந்திருந்தால் இந்த காட்டுமிராண்டித்தனமான தாக்குதல் தவிர்க்கப்பட்டிருக்கும் என்றும் அவர் கூறினார்.

நாடாளுமன்றத்தை உடனடியாக கூட்டி நாடாளுமன்றத்தில் பெரும்பான்மை பலமுள்ள ஒருவரை பிரதமராக நியமித்து அரசாங்கங்களுக்கு இடையிலான ஆட்சியை ஏற்படுத்தி நாட்டில் அமைதியை ஏற்படுத்த உடனடியாக நடவடிக்கை எடுக்குமாறு சபாநாயகரிடம் கோரிக்கை விடுத்துள்ளார்.