ஐரோப்பிய ஒன்றியம் இலங்கைக்கு நிதியுதவி வழங்கியது

0
327

இலங்கைக்கு ஐரோப்பிய ஒன்றியம் 74 மில்லியனுக்கும் அதிகமான தொகையை இலங்கைக்கு நிதியுதவி வழங்க ஐரோப்பிய ஒன்றியம் முன்வந்துள்ளதாக தகவல் வெளியாகியுள்ளது.

இலங்கையில் தற்போது நிலவி வரும் பொருளாதர சீர்கேடு மற்றும் அரசியல் நெருக்கடியின் காரணமாக நாட்டில் பல்லாயிர கணக்கான குடும்பங்கள் கடுமையாக பாதித்துள்ளன. மின் தடை மற்றும் கல்விக்கு தேவையான எழுதுபொருட்கள் இல்லாததால் பல குழந்தைகளின் கல்வி நடவடிக்கைகளும் பாதிக்கப்பட்டன.

பாதிக்கப்பட்ட மக்களுக்கு முதலுதவி, மருத்துவப் பொருட்கள், குழந்தைகளுக்கான பள்ளிப் பொருட்கள் உள்ளிட்ட பல்நோக்கு பண உதவிகள் வழங்கப்படும். கர்ப்பிணிப் பெண்கள், குழந்தைகள், மாற்றுத்திறனாளிகள், குடும்பங்களைத் தலைமை தாங்கும் பெண்கள் மற்றும் நெருக்கடியால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் என மிகவும் தேவைப்படும் நபர்களுக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்படுவதாகவும் சுட்டிக்காட்டப்பட்டது.

பேரிடர் நிவாரண அவசர நிதியம், சர்வதேச செஞ்சிலுவைச் சங்கம் மற்றும் சர்வதேச செஞ்சிலுவைச் சங்கம் ஆகியவற்றின் மொத்த ஐரோப்பிய ஒன்றிய பங்களிப்பின் ஒரு பகுதியாக இது இருப்பதாகக் கூறப்படுகிறது.

ஐரோப்பிய ஒன்றியம், அதன் உறுப்பு நாடுகளுடன் சேர்ந்து, மனிதாபிமான உதவிகளை வழங்குவதில் உலகின் முன்னணி நன்கொடையாளர். உலக மக்களுடன் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் ஒற்றுமையை வெளிப்படுத்தும் வகையில் இந்த உதவி வழங்கப்படுவதாக சுட்டிக்காட்டப்பட்டது.