ரஷ்ய படைகளிடம் சிக்காமல் தப்பிய உக்ரைன் அதிபர்

0
72

தலைநகர் கியேவில் ஐ.நா பொதுச்செயலாளர் அன்டோனியோ குட்டெரெஸ் கலந்துகொண்டிருந்த கூட்டத்தில் இந்த குண்டுவெடிப்பு நடத்தப்பட்டது.

உக்ரைனுடனான ரஷ்யாவின் போர் 3 மாதங்கள் நீடிக்கும். தற்போது கிழக்கு உக்ரைனில் தலைநகர் கீவ்வை குறிவைத்து ரஷ்ய படைகள் தங்களது தாக்குதலை தீவிரப்படுத்தி வருகின்றன. இந்நிலையில் உக்ரைன் அதிபர் ஜெலென்ஸ்கியை பிடிக்க ரஷ்ய படைகள் மிக நெருக்கமாக இருப்பதாக தகவல் வெளியானது.

ஜெலென்ஸ்கிக்கு அளித்த பேட்டியில் அவர் கூறியதாவது,

என்னையும் என் குடும்பத்தையும் பிடிக்க ரஷ்ய துருப்புக்கள் மிகவும் நெருக்கமாக இருந்தன. போர் தொடங்கிய நாள் வெடி சத்தம் கேட்டு எனது மனைவி ஜலீனா, நானும், 17 வயது மகள் மற்றும் 9 வயது மகன் எழுந்தோம். நான் ரஷ்யாவின் இலக்கு என்பதால் அதிபரின் அலுவலகங்கள் பாதுகாப்பான இடம் இல்லை என்பது விரைவில் தெளிவாகியது.

என்னையும் எனது குடும்பத்தினரையும் கொல்ல அல்லது பிடிக்க ரஷ்ய தாக்குதல் படைகள் பாராசூட் மூலம் தலைநகர் கியேவிற்குள் நுழைந்ததாக எனக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது. எங்களைப் பிடிக்கப் போகிறார்கள் என ஜெலென்ஸ்கி தெரிவித்துள்ளார்.

இதற்கிடையில், ஐநா பொதுச்செயலாளர் அன்டோனியோ குட்டெரெஸ் உக்ரைன் தலைநகர் கீவ் அருகே ஏவுகணையை வீசியபோது அங்கு சென்றார். இதற்கு உக்ரைன் கடும் கண்டனம் தெரிவித்தது. இந்நிலையில் ஐ.நா. செயலாளர் நாயகத்தின் விஜயத்தின் போது தாக்குதல் நடத்தப்பட்டதாக ரஷ்யா உறுதிப்படுத்தியுள்ளது.