நாமலின் ட்விட்டுக்கு பதிலளித்த ஹர்ஷ!

0
88

சர்வகட்சி அரசாங்கத்திற்கான SJBயின் நிபந்தனையுடன் நாமலுக்கு ஹர்ஷ பதிலளித்தார். அனைத்துக் கட்சிகளின் இடைக்கால அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்கு சமகி ஜன பலவேகயவின் நிபந்தனையை எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஹர்ஷ டி சில்வா வகுத்துள்ளார்.

ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஷ பதவி விலகினால், 113+ பெரும்பான்மையுடன் SJB இடைக்கால அரசாங்கத்தை அமைக்கும் என கலாநிதி ஹர்ஷ டி சில்வா தெரிவித்துள்ளார். “கோட்டாபய என்று ஒரு நாள் அழைத்தால், விவாதித்தபடி, 113+ சர்வகட்சியின் இடைக்கால அரசாங்கத்தை அமைப்போம், என்று நாடு கேட்கிறது.

#GoHomeGota2022 #aragalaya அதைப் பற்றியது,” என்று அவர் வெளிப்படுத்தினார். ஜனாதிபதியும் அவரது அரசாங்கமும் இனியும் தங்குவதற்கான தார்மீக நியாயத்தை இழந்துவிட்டதாக SJB நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் மேலும் சுட்டிக்காட்டினார்.

எம்.பி ஹர்ஷ டி சில்வா மேலும் கூறுகையில், “ஒரு வழியைக் கண்டுபிடிப்போம். முன்னாள் அமைச்சர் நாமல் ராஜபக்சவின் கருத்துக்கு பதிலளிக்கும் வகையில் டுவிட்டரில் வெளியிட்டுள்ள செய்தியில் அவர் இதனைக் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

இடைக்கால சர்வகட்சி அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்கு அனைத்து பிரதான கட்சிகளும் ஒன்றிணைந்து குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்கு பிரதிநிதித்துவம் பெற வேண்டும் என நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் நாமல் ராஜபக்ஷ கூறியிருந்தார்.

ஸ்ரீலங்கா பொதுஜன பெரமுனவின் (SLPP) இரண்டு அணிகளும் ஒன்றிணைந்து மீண்டும் அரசாங்கத்தை அமைப்பது ஏற்கனவே உள்ள கூட்டணியை நீடிக்கவே செய்யும் என அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.

இலங்கையில் தற்போது நிலவும் தேசிய நெருக்கடிக்கு தீர்வு காண்பதற்காக அனைத்துக் கட்சிகளை உள்ளடக்கிய இடைக்கால அரசாங்கத்தை அமைப்பதில் அரசாங்கமும் எதிர்க்கட்சியும் முட்டுக்கட்டையாக உள்ள நிலையில் இந்த கருத்துக்கள் வெளியாகியுள்ளன.

தற்போதைய ஜனாதிபதி மற்றும் பிரதமரின் கீழ் சர்வகட்சி அரசாங்கத்தை அமைக்குமாறு ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஷ நாடாளுமன்றத்தில் உள்ள அனைத்து அரசியல் கட்சிகளுக்கும் அழைப்பு விடுத்திருந்தார்.

எவ்வாறாயினும், ஜனாதிபதி மற்றும் பிரதமரை தமது இலாகாக்களை ராஜினாமா செய்யுமாறு கோரிக்கை விடுத்த எதிர்க்கட்சிகள் அதனை நிராகரித்துள்ளன.