ரஷ்யாவுக்கு வந்த புது தலைவலி… NATO வில் இணைய விரும்பும் முக்கிய நாடுகள்

0
134

உக்ரைனைத் தொடர்ந்து நேட்டோ இணைவதில் பின்லாந்து மற்றும் ஸ்வீடனின் ஆர்வத்தால் ரஷ்யா அதிருப்தி அடைந்துள்ளதாக கூறப்படுகிறது.

நேட்டோவில் இணைய முயற்சிப்பதாக கூறி ரஷ்யா 48 நாட்களாக உக்ரைன் மீது தாக்குதல் நடத்தி வருகிறது. ரஷ்யாவுடன் சண்டையிட்டாலும் நேட்டோவில் இணையப்போவதில்லை என்று உக்ரைன் கூறியுள்ளது. உக்ரைனைத் தொடர்ந்து பின்லாந்து மற்றும் ஸ்வீடன் ஆகிய நாடுகள் நேட்டோவில் இணையத்தில் ஆர்வம் காட்டுவதாகத் தெரிகிறது.

பின்லாந்து – ஸ்வீடன்

உக்ரைனில் நடந்த போருக்குப் பிறகு 60% நேட்டோவில் சேர ஆர்வமாக இருப்பதாக பின்லாந்து கூறுகிறது. பின்லாந்து மற்றும் ஸ்வீடன் ஆறு ஐரோப்பிய ஒன்றிய உறுப்பு நாடுகளின் ஒரு பகுதியாகும், அவை இராணுவக் கூட்டணிகளுடன் இணைந்திருக்கவில்லை.

நேட்டோ அமைப்பில் இரு நாடுகளும் இணைவதற்கு முன்பு போல் ரஷ்யா கடும் எதிர்ப்பு தெரிவித்தது. இந்த நடவடிக்கை ஐரோப்பாவில் ஸ்திரத்தன்மையைக் கொண்டுவரத் தவறியதாகவும், நேட்டோ மோதலுக்கான கருவியாகவும் ரஷ்யா குற்றம்சாட்டியுள்ளது.