எரிபொருளுடன் 15 நாட்களாக தத்தளிக்கும் கப்பல்!

0
179

சிங்கப்பூரில் இருந்து இலங்கைக்கு எரிபொருளை கொண்டு வந்த கப்பல், டொலர்களை செலுத்தாத காரணத்தினால் 15 நாட்களாக இலங்கை கடற்பரப்பில் நிறுத்தப்பட்டுள்ளதாக இலங்கை பெற்றோலிய கூட்டுத்தாபனத்தின் உயர் அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்துள்ளார்.

கடந்த மார்ச் மாதம் 28ஆம் திகதி சிங்கப்பூரில் இருந்து இலங்கைக்கு வருகை தந்த குறித்த கப்பலில் 26,000 தொன் 92 ஒக்டேன் பெற்றோல் மற்றும் 9,000 தொன் 95 ஒக்டேன் உலோக எரிபொருளும் இருந்ததாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

எரிபொருளை இறக்க 44 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர்கள் செலவாகும் என்று திட்டமிடப்பட்டது, ஆனால் பணம் செலுத்தாததால், நிறுவனம் 15 நாட்களுக்கு ஒரு நாளைக்கு US $ 18,000 செலுத்த வேண்டியிருந்தது.

இந்திய கடன் உதவியுடன் இறக்குமதி செய்யப்படும் டீசல் மற்றும் பெட்ரோல் அடுத்த வார நடுப்பகுதி வரை இருக்கும் என்றும், எரிபொருளை கொண்டு வர நடவடிக்கை எடுக்கப்படாவிட்டால், அடுத்த வார நடுப்பகுதியில் இருந்து மீண்டும் எரிபொருள் தட்டுப்பாடு ஏற்பட வாய்ப்புள்ளதாகவும் அந்த அதிகாரி தெரிவித்தார்.

அத்துடன் சில நாட்களுக்கு தேவையான மண்ணெண்ணெய் இருப்பே உள்ளதாகவும், மண்ணெண்ணெய் தேவை 700 தொன்னாக இருந்தாலும், 400 தொன்னாக மட்டுப்படுத்தப்பட்டு, 400 மெட்ரிக் தொன்னாக விநியோகம் செய்யப்படும் என அதிகாரி தெரிவித்தார். சராசரியாக ஒரு நாளைக்கு 300 தொன் மண்ணெண்ணெய் தேவைப்படுவதாகவும் அவர் கூறினார்.