13 பள்ளி மாணவிகளை சீரழித்த ஆசிரியருக்கு மரண தண்டனை விதித்த இந்தோனேசிய நீதிமன்றம்!

0
66

இந்தோனேசியாவில் இஸ்லாமிய பள்ளியில் 13 சிறுமிகளை பாலியல் துஷ்பிரயோகம் செய்த ஆசிரியர் ஒருவருக்கு மரண தண்டனை விதித்து இந்தோனேசிய நீதிமன்றம் தீர்ப்பளித்துள்ளது.

குற்றவாளியான ஹெர்ரி வைரவனின் (Herry Wirawan) வழக்கு இந்தோனேசியாவை திகைக்க வைத்துள்ளது மற்றும் மத உறைவிடப் பள்ளிகளில் பாலியல் வன்முறையிலிருந்து குழந்தைகளைப் பாதுகாக்க வேண்டியதன் அவசியத்தை கவனத்தை ஈர்த்துள்ளது.

வைரவனுக்கு முதலில் ஆயுள் தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. ஆனால், அவருக்கு மரண தண்டனையை கோரிய வழக்கறிஞர் ஒருவர், பிப்ரவரியில் பாண்டுங்கில் உள்ள நீதிமன்றத்தால் வைரவனுக்கு மரண தண்டனை வழங்கக்கோரி வழக்கை மேல்முறையீடு செய்தார்.

இந்நிலையில், இந்த வழக்கு திங்கட்கிழமை விசாரணைக்கு வந்த நிலையில், நீதிபதி தனது தீர்ப்பில், குற்றவாளிக்கு இப்போது மரண தண்டனை விதிக்கப்படும் என்று கூறினார்.

ஹெர்ரியின் வழக்கறிஞர், ஐரா மாம்போ, முழு நீதிமன்றத் தீர்ப்பைப் பார்க்க வேண்டியதன் அவசியத்தைக் காட்டி, மேல்முறையீடு செய்யப்படுமா என்பது குறித்து கருத்து தெரிவிக்க மறுத்துவிட்டார்.

பிப்ரவரி விசாரணையின் போது, ​​ஹெர்ரி 2016 மற்றும் 2021-க்கு இடையில் 13 சிறுமிகளை பாலியல் துஷ்பிரயோகம் செய்ததும், பாதிக்கப்பட்டவர்கள் 12 முதல் 16 வயதுக்குட்பட்டவர்கள் என்றும் அவர்களில் 8 பேர் கற்பழிப்புக்குப் பிறகு கர்ப்பமானார்கள் என்றும் தெரியவந்தது.

பாண்டுங்கில் உள்ள கற்பழிப்பு வழக்கு இந்தோனேசியப் பள்ளிகளில் பாலியல் துஷ்பிரயோகம் பற்றிய பிரச்சினையையும் கவனத்திற்குக் கொண்டு வந்துள்ளது. கடந்த ஆண்டு குழந்தைகள் பாதுகாப்பு ஆணையத்திடம் புகாரளிக்கப்பட்ட 18 சம்பவங்களில் 14 சம்பவங்கள் இஸ்லாமிய உறைவிடப் பள்ளிகளில் நிகழ்ந்தன.

இந்தோனேசியாவின் குழந்தைகள் பாதுகாப்பு மந்திரி உட்பட அதிகாரிகள், மரண தண்டனைக்கான அழைப்புகளை ஆதரித்தனர், ஆனால் அந்த நாட்டின் மனித உரிமைகள் ஆணையம் அறிவிக்கப்பட்ட மரண தண்டனை சரியானது அல்ல என்று கருதுகிறது.