இலங்கை மின்சார சபையின் கணக்குகளில் பணப்பற்றாக்குறை!

0
92

நாட்டின் முன்னணி அரச வங்கியொன்று இலங்கை மின்சார சபையின் அனைத்து காசோலைகளையும் திருப்பி அனுப்ப நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது.

இலங்கை மின்சார சபையின் கணக்குகளில் பணப்பற்றாக்குறை காரணமாக இந்த தீர்மானம் எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக இலங்கை மின்சார சபையின் அழைப்பாளர் ரஞ்சன் ஜயலால் தெரிவித்துள்ளார்.

எனவே, இலங்கை மின்சார சபைக்கு மிகைப்பற்று வழங்குவதை வங்கி நிறுத்தியுள்ளதாக அவர் கூறினார். மேலும் காசோலைகளை வங்கிக்கு அனுப்ப வேண்டாம் என இலங்கை மின்சார சபையின் முகாமையாளர் ஏற்கனவே சபைக்கு அறிவித்துள்ளதாகவும் அவர் கூறினார்.

காசோலைகளை திருப்பி அனுப்புவதில் சபை குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்தப்படும் என்றும் அவர் குறிப்பிட்டார். அரச வங்கி ஏற்கனவே 28 பில்லியனுக்கும் அதிகமான கடன் தொகையை அதிகபட்சமாக 12 பில்லியனுக்கும் அதிகமாக மின்சார சபைக்கு வழங்கியுள்ளது என்றார்.

தற்போது நிலவும் நெருக்கடியான சூழ்நிலையில் சபை ஊழியர்களுக்கு சம்பளம் வழங்குவதில் பெரும் சிரமம் ஏற்பட்டுள்ளதாகவும், பண்டிகை மாத சம்பளத்தை வழங்க முடியாத அளவுக்கு நெருக்கடி ஏற்படும் என்றும் அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.