நான்கு சக்திவாய்ந்த சகோதரர்கள் ஒரு நாட்டை எப்படி நெருக்கடிக்குள் தள்ளினார்கள்! – சர்வதேச ஊடகம் கேள்வி

0
87

நான்கு சக்தி வாய்ந்த சகோதரர்கள் இலங்கையை எவ்வாறு நெருக்கடிக்குள் தள்ளினார்கள் என்பது குறித்து உலகப் புகழ்பெற்ற ‘ப்ளூம்பெர்க்’ இதழ் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது. அந்த செய்தியில் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளதாவது,

“சுமார் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு மேல் நீடித்துள்ள நெருக்கடிக்கு மத்தியில் முதல் குடும்பம் இலங்கையை ஆட்சி செய்து வருகின்றது. 22 மில்லியன் மக்களைக் கொண்ட நாடு மிக மோசமான பொருளாதார நெருக்கடியை

உரக்கட்டுப்பாடு முதல் வெளிநாட்டு நாணய நெருக்கடியைச் சமாளிக்கத் தவறியது வரை, ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஷவின் அரசாங்கம் வேகமாக இயங்குகிறது. இந்தியா மற்றும் சீனா ஆகிய இரண்டு முக்கிய ஆதரவாளர்களின் உதவியை இதுவரை நம்பி, பரந்த சர்வதேச உதவியை பிடிவாதமாக மறுத்து, இலங்கை இயல்புநிலையின் விளிம்பில் உள்ளது.

தலைநகர் கொழும்பில் அரசாங்கத்திற்கு எதிராக போராட்டங்கள் வெடித்துள்ளன. மின்சாரம், எரிபொருள், உணவு மற்றும் மருந்து தட்டுப்பாடு பரவலாக உள்ளது. கோவிட் பரவல், உயிர்த்த ஞாயிறு தாக்குதலின் பின்னர் இலங்கையின் பணவீக்கம் 15 வீதமாக உயர்ந்துள்ளது.

ராஜபக்ச ஆட்சி தமிழர் கிளர்ச்சியை தோற்கடித்தது, எனினும், இரண்டு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு அவர்கள் கடுமையான நெருக்கடியுடன் இலங்கையின் பொருளாதாரத்தின் கட்டுப்பாட்டை இழந்தனர் என்று அந்த செய்தியில் மேலும் கூறப்படடுள்ளது.